ล่ำบึ้กเรียกเสียงกรี๊ดจากสาวแท้สาวเทียม อภิชัย ซิวมิสเตอร์ไทยแลนด์

 

   “อาร์ม” อภิชัย วันดี เจ้าของแชมป์มิสเตอรืไทยแลนด์ ปีที่แล้วยังคงโชว์ฟอร์มได้สมศักดิ์ศรี ป้องกันแชมป์ในรุ่น และคว้าแชมป์มิสเตอร์ไทยแลนด์ไปครองได้อย่างสวยงามพร้อมรับเหรียญทองคำ ในศึกเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019 

        การแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019  ที่ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา เข้าสู่วันสุดท้าย เป็นการชิงชัยของเหล่าบรรดากล้ามปู ซึ่งเป็นการชิงชัยเพาะกายโดยเฉพาะทั้งหมด 7 รุ่นการแข่งขัน และรุ่น สเปเชี่ยล บอดี้บิวดิ้ง อีก 1 รุ่นการแข่งขัน  และไฮไลท์ของวันสุดท้ายก็คือการนำแชมป์เพาะกายแต่ละรุ่นมาทำการแข่งขันเพื่อหาสุดยอดหนุ่มกล้ามสวย ที่สุดของประเทศไทย ซึ่งจะได้ครองถ้วยพระราชทาน จากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

        ไฮไลท์รุ่นแชมป์ออฟแชมป์ ซึ่งนำนักกีฬาเพาะกายอันดับ 1  ทั้งหมด 6 รุ่น ซึ่งผลปรากฎว่า “อาร์ม” อภิชัย วันดี เจ้าของแชมป์มิสเตอรืไทยแลนด์ ปีที่แล้วยังคงโชว์ฟอร์มได้สมศักดิ์ศรี ป้องกันแชมป์ในรุ่น และคว้าแชมป์มิสเตอร์ไทยแลนด์ไปครองได้อย่างสวยงามพร้อมรับเหรียญทองคำ   

    เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. อันดับ 1 วรธน มัชฌันติกะ (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 2 ณัฐพงษ์ วงค์ชัยสิทธิ์ (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 3 สิบโท ฐปกรณ์ เจ็นพนัสสัก (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 อภิสิทธิ์ นาคำ (นาร์แลป), อันดับ 5  สมชัย รสสุขหอม (เพาะเวอร์ แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ ยิม)

        เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 65 กก. อันดับ 1  ไชยธนงค์ เสียงล้ำ (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 2 วัชระ สะศรีสังข์ (สามย่านยิมส์), อันดับ 3 สิบเอก อรรคเดช ปลีนารัมย์ (อัลตร้าโปร), อันดับ 4 จ่าสิบตรี บุญศร ปักกะตา (นาร์แลป), อันดับ 5 นพรุจ เทพนวน (ชมรมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งจ.นนทบุรี)

        เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก. อันดับ 1 มานพ อยู่อินทร์ (สตรองฮาร์ท ยิม), อันดับ 2 กิตติพงษ์ จันสุวรรณ (นาร์แลป), อันดับ 3 วราชัย ไชยลังกา (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 ฉัตรมงคล ธำรงสมบัติ (ศรีสมพงษ์ ยิม), อันดับ 5 พงศกร กาแก้ว (อัลตร้าโปร)

        เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 75 กก. อันดับ 1 ทองปาน ลำมะนะ (แม็กซิมั่ม ยิม แอนด์ ฟิตเนส), อันดับ 2 ปริญญา อ้ายเหมย (เอ็มวีพีทีม), อันดับ  3 อุเทน ดวงลาด(เพาเวอร์ แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ยิม), อันดับ 4 ศุภชัย สมบูรณ์ (นาร์แลป), อันดับ 5 กสิณปกร สุรโชติขจร (อ่อนนุช ฟิตเนสคลับ) 


      เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 80 กก. อันดับ 1 สุวิทย์ เกตจินสา (อัลตร้าโปร), อันดับ 2 วุฒิชัย กองสุข (เพาเวอร์แมส โกล ฟิตเนส แอนด์ ยิม), อันดับ 3 ศิริชัย ดาวไธสง (สตูดิโอ อโลฮ่า ยิม), อันดับ 4 มนัสชัย มะเอมิยะ ใจก้อนแก้ว (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ), อันดับ 5 ธนวัฒน์ เจริญวิวัฒนกิจ (อัลตร้าโปร)

        เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 85 กก. อันดับ 1 สิทธิพงศ์ เนียมกุญชร (นาร์แลป), อันดับ 2 อนุรักษ์ ลิชิตอิทธิรักษ์ (นาร์แลป), อันดับ 3 ปัญจพล พ้นชั่ว (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 สิทธิโชค โชครัตนคีรี (สตรองฮาร์ทยิม), อันดับ 5 อนุเทพ เชวงชุติโชติ (บีพี มัสเซิล)

        เพาะกายชายรุ่นน้ำหนักเกิน 85 กก. อันดับ 1 อภิชัย วันดี (นาร์แลป), อันดับ 2 ธีรวัต กิรณะวัฒน์ (สตรองฮาร์ทยิม), อันดับ 3 กิตติ์ธเนศ สายสังวรณ์ (นาร์แลป), อันดับ 4 รัตนพล หน่อทอง (บริษัท ปานะโปย ยิม จำกัด ), อันดับ 5 สุรัติ อินทรีย์ (วีเอ็ม ยิม)

        เพาะกายชายรุ่นสเปเชียล บอดี้บิวดิ้ง อันดับ 1 ฐิติวัมน์ เลี่ยมสืบเชื้อ (นาร์แลป), อันดับ 2 วิชัย บุญญาขุ (อัลตร้าโปร)

        ผลคะแนนรวม อันดับ 1นาร์แลป 955 คะแนน ซึ่งทำได้ 12 ทอง 10 เงิน 4 ทองแดง ,อันดับ 2 เอ็มวีพี ทีม 265 คะแนน,อันดับ 3 อัลตร้าโปร 245 คะแนน,อันดับ4 เพาะกายจ.เชียงใหม่ 145 คะแนน,อันดับ 5 ฟิตสโตน  125 คะแนน


ติดตามข่าวสารทาง Line



เรียบเรียงโดย
วิริยา วิศิษฏ์โสภา



ติดตามข่าวอื่นๆ