สวย เก่ง เซ็กซี่ แตะตา มัดใจหนุ่ม จีรนันท์ แชมป์โมเดลรุ่นสูงศึกชิงแชมป์ปทท.


        จีรนันท์ สุขเกษม โชว์ฟอร์มยอดเยี่ยม ทั้งสวยและเก่ง หุ่นดีมัดใจชายหนุ่ม คว้าแชมป์โมเดลหญิงรุ่นสูง ศึกาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019
        การแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019 ที่ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา ซึ่งเป็นการแข่งขันวันสองซึ่งเป็นการชิงชัยของเหล่าบรรดานักกล้ามแอธเลติคฟิสิคและสาวหุ่นสวย โดยมีการชิงชัยแอธเลติคฟิสิคชายทั้งหมด 3 รุ่น แอธเลติคฟิสิคหญิง 1 รุ่น , ฟิตเนสชายรุ่นความสูงเกิน 170 ซม., ฟิตเนสหญิงรุ่นทั่วไป, โมเดลฟิสิคหญิง 3 รุ่นการแข่งขัน
        สำหรับผลการแข่งขัน แอธเลติคฟิสิค ความสูงไม่เกิน 170 ซม. อันดับ 1 สุกิจ พาราสรรเสริญ (ไซเทค ไทยแลนด์ ) , อันดับ 2 สราวุธ พ่วงพี (ท็อป ยิม), อันดับ 3 สหราช ราชพรรณา (นาร์แลป), อันดับ 4 จ่าสิบเอก ปิยะ จิตรสง่า (ชมรมเพาะกายและฟิตเนสแห่งจ.นนทบุรี, อันดับ 5 รชต ศรีสวัสดิ์ (เอ็มวีพี ทีม)


      

      แอธเลติคฟิสิค ความสูงไม่เกิน 175 ซม. อันดับ 1 ธนวันต์ เวศพันธ์ (นาร์แลป), อันดับ 2 ธนกฤต ประจันตเสน (นาร์แลป), อันดับ 3 อดิศร อ้ายเหมย (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 4 แมนรัตน์ พวงกุลอุทัย (นาร์แลป), อันดับ 5 พงศ์ ผาลา (แม็กซิมั่ม ยิม แอนด์ ฟิตเนส)
        แอธเลติคฟิสิค ความสูงเกิน 175 ซม. อันดับ 1 รัตตันดีป ซิงห์ สัจจเดวา (นาร์แลป), อันดับ 2 สุทธิพงศ์ หิรัญพิศ (นาร์แลป), อันดับ 3 อมร สิมสา (ฟิตสโตน), อันดับ 4 ชิษณุพงศ์ สวัสดิพงษ์ (นาร์แลป), อันดับ 5 รัชพล สิมะรังสรรค์ (สตรองฮาร์ท ยิม)
        แอธเลติคฟิสิคหญิงรุ่นทั่วไป อันดับ 1 ธนัญญา แซ่โง้ว (นาร์แลป), อันดับ 2 ญาณิศา ประคองทรัพย์ (อัลตร้าโปร), อันดับ 3 นิศรา โสกุล (เอ็มวีพีทีม),อันดับ 4 กนกวรรณ โฆรวิส (เพาเวอร์ เฮาส์ยิม), อันดับ 5 สายเนตร ศรีสมพงษ์ (ศรีสมพงษ์ ยิม)
        ฟิตเนสหญิง อันดับ 1 “แต” ศิริพร ศรช่วย จากกองทัพอากาศ ซึ่งเป็นเจ้าของแชมป์โลกฟิตเนสหญิงคนล่าสุด ยังคงโชว์ฟอร์มได้อย่างสวยงาม คว้าแชมป์ไปครองอย่างสวยงาม อันดับ 2 ณัฎฐ์ณัชชา ทองสรวง (นาร์แลป), อันดับ 3 สิรินดา พันสถา (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 4 นนฐภร สุขมีศรี (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 5 จิราวรรณ เจริญผล (ชมรมเพาะกายและฟิตเนสจ.พระนครศรีอยุธยา)


     


        ฟิตเนสชายรุ่นความสูงเกิน 170 ซม. อันดับ 1 ปทินันท์  กรรณรงค์ (นาร์แลป), อันดับ 2 วิชญ์รัตน์ คำบุญรัตน์ (อัลตร้าโปร), อันดับ 3   พัชรพงษ์ พจนะโกสีย์ (อัลตร้าโปร)  อันดับ 4 จิรพรรดิ์ เจริญผล (ชมรมเพาะกายและฟิตเนสจ.พระนครศรีอยุธยา)
        โมเดลฟิสิคหญิงรุ่นความสูงไมเ่กิน 160 ซม. อันดับ 1 ชฎาทิพย์ จันทรัตน์ (นาร์แลป), อันดับ 2 นภัสนันท์ หัวรักกิจ (นาร์แลป), อันดับ 3 ปภาณิน วงค์กุลพิลาศ (นาร์แลป), อันดับ 4 โมรา ชำนาญปืน (บ้านนักกล้าม), อันดับ 5 อัมพร สีลาคู (มัสเซิลเทค ไทยแลนด์)
        โมเดลฟิสิคหญิง รุ่นความสูงไม่เกิน 164 ซม. อันดับ 1 ตรีรักษ์ สระป้อมแก้ว (ฟิตสโตน), อันดับ 2 ลภัสรดา ประพินพงศกร (ฟิตสโตน), อันดับ 3 โศภิษฐ์ แจ่มถาวร (ฟิตสโตน),อันดับ 4 ชญาภา จันทร์หอม (อัลตร้าโปร), อันดับ 5 สุจินดา ทองทวิล (ชมรมกีฬาเพาะกายและฟิตเนส จ.ภูเก็ต)
        โมเดลฟิสิคหญิงรุ่นความสูงเกิน 164 ซม. อันดับ 1 จีรนันท์ สุขเกษม (กู ยิม), อันดับ 2 นิภาพร เฉื่อยกลาง (ฟิตสโตน), อันดับ 3 ศุภัชยา บุญยาก (พัทลุงยิม), อันดับ 4 อารียา ปัญญาอุทัย (ฟิตสโตน), อันดับ 5 จีรนันท์ สุรันต์ (อัลตร้าโปร)


ติดตามข่าวสารทาง Line


เรียบเรียงโดย
วิริยา วิศิษฏ์โสภา



ติดตามข่าวอื่นๆ