แชมป์อยู่ในกำมือ “วันชัย”คว้าแชมป์ฟิตเนสศึกเพาะกายปทท.


   ประกาศศักดาความแข็งแกร่ง “เควิน” วันชัย กาญนจพิมาย คว้าแชมป์ฟิตเนสศึก เพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019 
        การแข่งขันกีฬาเพาะกายชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ มิสเตอร์ไทยแลนด์ 2019  ที่ ห้องไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ รามอินทรา ซึ่งเป็นการแข่งขันวันแรก โดยมี พลเอก ธนะศักดิ์ ปฏิมาประกร รองหัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ และประธานกรรมการที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิพิเศษของนายกรัฐมนตรี เป็นประธานเปิดการแข่งขัน ร่วมด้วย นายศุกรีย์ สุภาวรีกุล นายกสมาคมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งประเทศไทย ให้การต้อนรับ ซึ่งในปีนี้มีสมาชิกสโมสรส่งเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 66 สโมสร
        สำหรับวันแรกนั้นมีการชิงชัยทั้งหมด 8 รุ่น โดยไฮไลท์อยู่ที่การชิงชัยในรุ่นฟิตเนสชายรุ่นความสูงไม่เกิน 170  ซม. เจ้าของแชมป์ฟิตเนสเอเซียและเจ้าของแชมป์ฟิตเนสโลก “เควิน” วันชัย กาญนจพิมาย ลงแข่งขันให้กับสโมสร เอ็มวีพีทีม ยังเป็นเควิน ที่มาใสชุดแบล็คแพนเตอร์  โชว์รูทีนได้อย่างแข็งแรงชนะใจกรรมการคว้าแชมป์ไปครองเป็นสมัยที่ 7  พร้อมเงินรางวัล 10,000 บาท อันดับ 2 ราชวัตร แก้วปัญญา (นาร์แลป)มาในชุดซามูไร  รับเงินรางวัล 8,000 บาท อันดับ 3 พ.อ.ท.วัสพล มะสกล (เอ็มวีพีทีม)มาในชุดของกัปตันมาเวล  รับเงินรางวัล 6,000 บาท และอันดับ 4 ณัฐภูมิ นิลา (อัลตร้าโปร)


      

  เพาะกายเยาวชนรุ่นทั่วไป อันดับ 1 ทักษ์ดนัย เตตระการ (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 2 วัชรพงษ์ เรือนคำ (ชมรมเพาะกายจ.ขอนแก่น), อันดับ 3 ธนวัฒน์ ปิระนันท์ (อัลตร้าโปร), อันดับ 4 จิรศักดิ์ รุจิตร (อัลตร้าโปร), อันดับ 5 ยิ่งพล จรุงโภคากร (360 องศา ฟิตเนสยิม),
        เพาะกายหญิงรุ่นทั่วไป อันดับ 1 จิรฐา จุฑานิชกานต์ (นาร์แลป), อันดับ 2 ศิรินทิพย์ อินทรีย์ (นาร์แลป), อันดับ 3 สุรีรัตน์ ศาสตร์มะเริง (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ),อันดับ 4 จุฑามาส ปัตถา (ชมรมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสแห่งจ.นนทบุรี), อันดับ 5 วุฒิธิดา ปานฝอย (อัลตร้าโปร)
        สปอร์ตโมเดลฟิสิคชายรุ่นความสูงไม่เกิน 170 ซม. อันดับ 1 กิตติ ผลาผล (นาร์แลป)เป็นการคว้าแชมป์ประเทศไทยครั้งที่ 2 , อันดับ 2 ศราวุธ มาระโรจน์ (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 3 พิชัย หวลคิด (ชมรมเพาะกายเชียงใหม่), อันดับ 4 เอกพล พวงคำ (นาร์แลป), อันดับ 5 จีราวิชช์ บูรณกิจ (นาร์แลป)
        สปอร์ตโมเดลฟิสิคชายรุ่นความสูงไม่เกิน 175 ซม. อันดับ 1 เทพพร พวงทับทิม (อัลตร้าโปร), อันดับ 2 ณัภทร คงยืนยง (นาร์แลป), อันดับ3 ชัยมงคล โพธิรุกข์ (สามย่านยิม), อันดับ  4 สุเมธ ใจอาจ (อัลตร้าโปร), อันดับ 5 พชรกฤต กลีบบัว (นาร์แลป)
        สปอร์ตฟิสิคชายรุ่นความสูงเกิน 175 ซม. อันดับ 1 ประกาศิต เครือบุตร (เอ็มวีพีทีม), อันดับ 2 ชวินธร เทพวงษ์ (สมชายยิม), อันดับ 3 ถิรวุฒิ มีพงษ์ (นาร์แลป), อันดับ  4นฤนาถ เรืองอาราม (สตรอง ฮาร์ท ยิม), อันดับ 5 ณธีพัฒน์ เปี่ยมคุโณดม (เอส.เค.ฟิตเนส)


    


      เพาะกายชายมาสเตอร์รุ่นอายุ 46-50 ปี อันดับ 1 สมนึก มนจิตร์โท (ชมรมเพาะกายและฟิตเนสจ.พระนครศรีอยุธยา), อันดับ 2 เกษม ศิริโสตร์ (นาร์แลป), อันดับ 3 ภานุพงศ์ ชนะภัย (มิวแทนท์ แอนด์ เทรค นูทริชั่น ไทยแลนด์), อันดับ 4 พ.อ.สุดชาย พลอยประดับ (ชมรมกีฬาเพาะกายและฟิตเนสจ.กาญจนบุรี , อันดับ 5 ปัญญา คนฑา (อ่อนนุชฟิตเนสคลับ)
        เพาะกายมาสเตอร์รุ่นอายุ 51 ปีขึ้นไป อันดับ 1 สาคร มาตรวังแสง (นาร์แลป), อันดับ2 ชาญยุทธ ทิมทอง (ชมรมเพาะกายปัตตานี), อันดับ  3 สุวิจักขณ์ พินทุสรชัย (SCITEC THAILAND), อันดับ 4 จ.ส.อ.เศกสรรค์ สินเส็ง(พิษณุโลกยิม), อันดับ 5 วิชัย โพธิ์ศรี (ชมรมเพาะกายจ.เชียงใหม่)
        สำหรับโปรแกรมการแข่งขันวันต่อไป รอบคัดเลือกเริ่มเวลา 13.00 น.และรอบชิงชนะเลิศเริ่มเวลา 18.00 น.  แอธเลติคฟิสิคความสูงไม่เกิน 170  ซม. เพาะกายชายประเภทแอธเลติคฟิสิคความสูงไม่เกิน 175 ซม., แอธเลติคฟิสิคความสูงเกิน 175 ซม., ฟิตเนสหญิงรุ่นทั่วไป, ฟิตเนสชายรุ่นความสูงเกิน 170 ซม.,โมเดลฟิสิคหญิงรุ่นความสูงไม่เกิน 160 ซม.,โมเดลฟิสิคหยิงรุ่นความสูงไม่เกิน 164 ซม., โมเดลฟิสิคหญิงรุ่นความสูงเกิน 164 ซม. และแอธเลติคฟิสิคหญิงรุ่นทั่วไป


ติดตามข่าวสารทาง Line


เรียบเรียงโดย
วิริยา วิศิษฏ์โสภา



ติดตามข่าวอื่นๆ