วันนี้ห้ามพลาด!! เชียร์สาวไทย พบ อิหร่าน วอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก รอบคัดเลือก (ตารางการถ่ายทอดสด)

ตารางแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก2018 รอบคัดเลือก โดยไทยเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันในครั้งนี้ ที่จังหวัดนครปฐม เพื่อแย่งพื้นที่เข้ารอบสุดท้ายที่ประเทศญี่ปุ่นในปีหน้า

วอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก 2018 (FIVB Volleyball Women’s World Championship 2018) ในครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 19 จัดการแข่งขันขึ้นที่ประเทศ ญี่ปุ่น ระหว่างวันที่ 30 กันยายน 2561 ถึง 21 ตุลาคม 2561

โดยในการแข่งขันในเดือนกันยายน 2560 นี้จะเป็นรอบคัดเลือกโซนเอเชีย รอบ 10 ทีมสุดท้าย ซึ่งจะแข่งขันระหว่างวันที่ 20-24 กันยายน 2560 โดยจะแบ่งการแข่งขันออกเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 5 ทีม

กลุ่ม A ที่เมืองอัลมาตี ประเทศคาซัคสถาน ประกอบไปด้วย คาซัคสถาน (เจ้าภาพ), จีน, ฟิจิ, ออสเตรเลีย และไต้หวัน

กลุ่ม B ที่ จ.นครปฐม ประเทศไทย ประกอบไปด้วย ไทย (เจ้าภาพ), เวียดนาม, เกาหลีเหนือ, เกาหลีใต้ และอิหร่าน

ในแต่ละกลุ่ม ทีมที่มีผลงานดีที่สุดอันดับ 1-2 จะผ่านเข้าไปเล่นในรอบสุดท้าย วอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก 2018 ที่ประเทศญี่ปุ่นทันที

กลุ่มการแข่งขัน ชิงแชมป์โลก 2018 รอบคัดเลือก

กลุ่ม A : คาซัคสถาน (เจ้าภาพ), จีน, ไต้หวัน, ออสเตรเลีย, ฟีจี
กลุ่ม B : ไทย (เจ้าภาพ), เกาหลีใต้, เวียดนาม, อิหร่าน, เกาหลีเหนือ

กลุ่ม B จ.นครปฐม ประเทศไทย

 

 

วันที่ 20 กันยายน 2560

15.30 น. เกาหลีใต้ พบ เกาหลีเหนือ (ช่อง 28)

18.15 น. ไทยพบ อิหร่าน (ช่อง 33)

 

วันที่ 21 กันยายน 2560

15.30 น. อิหร่าน พบ เกาหลีเหนือ (ช่อง 28)

18.15 น. ไทยพบ เวียดนาม (ช่อง 33)

 

วันที่ 22 กันยายน 2560

15.30 น. เวียดนาม พบ เกาหลีเหนือ (ช่อง 28)

18.15 น. เกาหลีใต้ พบ อิหร่าน (ช่อง 28)

 

วันที่ 23 กันยายน 2560

15.30 น. เวียดนาม พบ เกาหลีใต้ (ช่อง 28)

18.15 น. ไทยพบ เกาหลีเหนือ (ช่อง 33)

 

วันที่ 24 กันยายน 2560

15.30 น. เวียดนาม พบ อิหร่าน (ช่อง 28)

18.15 น. ไทยพบ เกาหลีใต้ (ช่อง 33)

 








รายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทยที่เข้าร่วมแข่งขันรายการวอลเลย์บอลชิงแชมป์โลก 2018 รอบคัดเลือกโซนเอเชีย ระหว่างวันที่ 20-24 กันยายน 2560 ที่สนามยิมเทศบาลนครนครปฐม จำนวน 14 คน ประกอบไปด้วย

1. ปลื้มจิตร์ ถินขาว
2. หัตถยา บำรุงสุข
3. จรัสพร บรรดาศักดิ์
4. วิลาวัณย์ อภิญญาพงษ์
5. อัจฉราพร คงยศ
6. ชัชชุอร โมกศรี
7. พิมพิชยา ก๊กรัมย์
8. วิภาวี ศรีทอง
9. มลิกา กันทอง
10. พรพรรณ เกิดปราชญ์
11. นุศรา ต้อมคำ
12. สโรยา พรมหล้า
13. สุพัตรา ไพโรจน์
14. ปิยะนุช แป้นน้อย

ผู้จัดการทีม นายสมชาย ดอนไพรยอด
หัวหน้าผู้ฝึกสอน นายดนัย ศรีวัชรเมธากุล
ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน น.ท.ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค
ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน นายชำนาญ ดอกไม้
แพทย์ประจำทีม พญ.กาญจน์สุดา ทองไทย
นักกายภาพประจำทีม นางสาวทิพย์รัตน์ แก้วใส


 









ติดตามข่าวสารทาง Line



เรียบเรียงโดย
สถาพร เกื้อสกุล


HASTAG : วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก  สาวไทย  วอลเลย์บอล 

ติดตามข่าวอื่นๆ