ส่งใจเชียร์กันต่อ!! ตบสาวไทย ในศึก ซีเกมส์ 2017 "ไทย" ปะทะ "เมียนมาร์" วันนี้ห้ามพลาด(รายละเอียด)

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2017 ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ เมืองหลวงของประเทศมาเลเซีย โดยในวันที่ 24 ส.ค.60 นี้ กีฬาสำคัญที่พลาดไม่ได้เลยก็คือ กีฬาวอลเลย์บอลหญิง ที่นักตบลูกยางสาวไทย ปะทะฝีมือแข่งกับ ทีมชาติเมียนมาร์  ในเวลา 11.00 น. เป็นต้นไป ถ่ายทอดสดผ่านทางสถานี NBT (หมายเลข 2) 

 

 

ทั้งนี้ ขอเชิญชวนพี่น้องชาวไทยร่วมส่งแรงเชียร์ แรงใจ ให้กับทีมทัพนักตบลูกยางสาวไทย ลงทำศึกให้ชนะคว้าเหรียญทองมาฝากพี่น้องชาวไทยกันด้วย

 

นอกจากกีฬาวอลเลย์บอลไทยแล้ว ยังมีกีฬาอื่นๆที่กองทัพนักกีฬาไทยจะทำการแข่งในวันที่ 24 ส.ค. 60 ถ่ายทอดสด 2 ช่อง สทท. 11 จะเริ่มถ่ายทอดสดตั้งแต่เวลา 09.00 น. ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00-18.00 น. โดย โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 มีดังนี้

 

 

06.30 น.    กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง
– กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ
07.30 น.    กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
– เมดเลย์ 200 เมตร ชาย
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย
08.00 น.    แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
– แบดมินตัน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น.    โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
– โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 1
– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 1

08.00 น.    ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า ชิง 1 เหรียญทอง
– ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง
– คาตะ ทีมหญิง
– คาตะ ทีมชาย
– คุมิเตะ ทีมหญิง
– คุมิเตะ ทีมชาย
08.00 น.    ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
– ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
– ลอว์น โบล์ว ชายคู่
– ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.    ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
– ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) หญิง รอบคัดเลือก

08.00 น.    เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ เวียดนาม
– เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
– เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ กัมพูชา
– เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส คู่ผสม รอบ 8 ทีม
08.00 น.    บาสเก็ตบอล ทีมชายไทย พบ เมียนมาร์
09.00 น.    ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ ลาว
– ตะกร้อ 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ
09.00 น.    สควอช ชิง 3 เหรียญทอง
– สควอช ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช หญิง ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช ชาย ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.    จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง
– จักรยาน ประเภทถนน ชายเดี่ยว

09.00 น.    สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 16 คน
– สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ (สก็อตช์) รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
 

09.30 น.    เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มื- อ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ


10.00 น.    ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
– ประเภท ชายคู่ปันจักลีลา รอบชิงชนเลิศ

11.00 น.    วอลเลย์บอล หญิง ไทย พบ เมียนมาร์

11.00 น.    ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบชิงชนะเลิศ

– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบชิงชนะเลิศ

12.30 น.    บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ เมียนมาร์

12.30 น.    ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ อินโดนิเซีย

13.30 น.    โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 2

– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 2

14.00 น.    ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน

– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    แบดมินตัน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    มวยสากล ชิง 6 เหรียญทอง
– มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 52-56 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
– โยนค้อน หญิง รองชิงชนะเลิศ
– คํ้าถ่อ ชาย รองชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบ 1 และ 2
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบ 1 และ 2
– กระโดดสูง หญิง
– วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ทุ่มนํ้าหนัก หญิง
– กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 10 กิโลเมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร หญิง
15.00 น.    ขี่ม้าโปโล ทีมชาย ไทย พบ บรูไน
15.00 น.    ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เวียดนาม

15.00 น.    ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง

– ฟุตบอลหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์

15.00 น.    เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
– เปตอง ชายคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
– เปตอง หญิงคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
15.30 น.    ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย
18.00 น.    วอลเลย์บอล ชาย ไทย พบ มาเลเซีย
18.00 น.    เมดเลย์ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น.    ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชิง 1 เหรียญทอง
– ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์
19.00 น.    ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย


ติดตามข่าวสารทาง Line



เรียบเรียงโดย
อุมาพร พ่วงผลฉาย


HASTAG : ซีเกมส์2017  วอลเลย์บอลหญิง  แข่งขันวอลเลย์บอล 

ติดตามข่าวอื่นๆ